Logo site Amarintv 34HD
Logo LiveSearch
Search
Logo Live
Logo site Amarintv 34HD
ช่องทางติดตาม AMARINTV
  • facebook AMARIN TV 34 HD
  • x AMARIN TV 34 HD
  • line AMARIN TV 34 HD
  • youtube AMARIN TV 34 HD
  • instagram AMARIN TV 34 HD
  • tiktok AMARIN TV 34 HD
  • RSS Feed AMARIN TV 34 HD
พิมรี่พายว่าไงดี! หนุ่มรีวิวส้มคนรวย กินจริงพูดเลย ซื้อ 3 โลร้อยก็อร่อย (คลิป)

พิมรี่พายว่าไงดี! หนุ่มรีวิวส้มคนรวย กินจริงพูดเลย ซื้อ 3 โลร้อยก็อร่อย (คลิป)

12 ก.พ. 65
17:26 น.
แชร์

"พิมรี่พาย" แม่ค้าออนไลน์ชื่อดัง ไลฟ์เฟซบุ๊กเมื่อวันที่ 6 ก.พ. 65 ขณะกำลังขายส้มที่นำเข้าจากไต้หวัน ลังละ 7 กิโลกรัม ราคา 770 บาท จากนั้นได้มีคอมเมนต์มาว่า "คิดว่า 3 โล 100" พิมรี่พายก็ตอบกลับอย่างไวตามสไตล์ว่า "3 โล 100 ไม่มี ไปตลาดนัดแถวบ้านเลย แล้วก็เสี่ยงเอาลูกไหนเป็นซัง ลูกไหนจืด ลูกไหนเปรี้ยว อยู่แบบอัตภาพตามหน้าตาเนอะ อย่าพยายามตะเกียกตะกาย หน้าตาชาติกำเนิดเธอเป็นอย่างไร เธออยู่แบบนั้น" จนเกิดกระแสดราม่าว่าดูถูกคนหรือไม่

663317

ล่าสุด ผู้ใช้ติ๊กต็อกรายหนึ่งได้รีวิวส้มที่ซื้อจากพิมรี่พายว่า ได้ซื้อส้มราคา 770 บาทของพิมรี่พายแล้ว รสชาติไม่ได้ดีอย่างที่คิด ตนรู้สึกผิดหวัง เพราะว่าเคยกินส้มที่อำเภอฝาง จังหวัดเชียงใหม่ ซื้อมา 3 โล 100 บาท อร่อยกว่านี้

779991

วันที่ 12 ก.พ. 65 ทีมข่าวได้วิดีโอคอลพูดคุยกับ "คุณโอ๋" บอกว่า ตนเป็นลูกค้าประจำของพิมรี่พาย ซื้อเกือบทุกอย่างที่พิมรี่พายขาย บางอย่างดีก็รีวิวว่าดี แต่บางอย่างไม่ดี ก็จะบอกว่าไม่ดี อย่างเช่น ส้มนิวซีแลนด์ที่นำเข้าจากประเทศไต้หวัน ที่ตนซื้อมาราคา 770 บาทนั้น เห็นแล้วก็สั่งทันที แต่พอของมาส่ง ตนก็แกะเปลือกกิน ปรากฏว่าส้มมีซังเยอะมาก และรสชาติเปรี้ยวมาก เพราะซื้อมาในราคาแพงด้วย

909356

"คิดว่า เอ๊ะ! เป็นเพราะว่าเรากินผิดวิธีหรือไม่ เพราะตอนพิมรี่พายไลฟ์ขายนั้น ใช้มีดผ่าผลส้มแล้วกิน ตนจึงลองทำวิธีนี้ แต่เมื่อใช้มีดผ่าส้มแล้วลองกิน รสชาติก็ยังเปรี้ยวเหมือนเดิม"

ตนจึงคิดว่าแบบนี้ซื้อส้มราคา 3 กก. 100 บาทก็ได้ ตอนนี้ส้มไม่มีคนกิน จึงได้แจกให้เพื่อนบ้างลองชิมว่ารสชาติเป็นอย่างไร ทั้งนี้ ตนอยากบอกพิมรี่พายว่าการรีวิวครั้งนี้ไม่ได้จะโจมตี และจะไม่ซื้อของพิมรี่พายอีก แค่ต้องการอยากจะบอกว่าตนรีวิวสินค้าพิมรี่พายทุกอย่างที่ซื้อ ตนรีวิวตามจริง

Advertisement

แชร์
พิมรี่พายว่าไงดี! หนุ่มรีวิวส้มคนรวย กินจริงพูดเลย ซื้อ 3 โลร้อยก็อร่อย (คลิป)