สภ.โหล่งขอด เชียงใหม่ จับ 3 วัยรุ่นสร้างตัว ซุกยาบ้า 9 แสนเม็ดในรถกระบะ สารภาพรับจ้างขนข้ามอำเภอ เที่ยวละ 8 หมื่นบาท
เมื่อเวลา 01.40 น. วันที่ 14 พ.ค. 67 พ.ต.อ.ศุภชัย จันทรา ผกก.สภ.โหล่งขอด สั่งการให้ พ.ต.ท.สมศักดิ์ หอมนวล สว.สส. ร.ต.อ.ประภัต เสาร์ไชย รอง.สว.ฯ พร้อมเจ้าหน้าที่ด่านตรวจพิทักษ์ธรรม และเจ้าหน้าที่ตำรวจ สภ.พร้าวฯ ได้รับการประสานจากเจ้าหน้าที่ บช.ปส
โดยมี พ.ต.ท.ประมินทร์ นาคพันธ์ สว.กก.2บก.ปส.3 หน.ชุด แจ้งว่า จะมีขบวนการลำเรียงยาเสพติดจาก อ.เชียงดาว เข้ามาในพื้นที่ โดยใช้ยานพาหนะเป็นรถกระบะสีเทา ให้สกัดรถดังกล่าว ต่อมาเมื่อเวลา 01.50 ได้มีรถยนต์คันดันกล่าวขับมาจาก อ.พร้าวมุ่งหน้าไปยังตัวเมืองเชียงใหม่ จึงทำการสกัดรถดังกล่าวไว้ได้ที่ปากทางเข้า บ้านหลวง หมู่ 6 ต.โหล่งขอด อ.พร้าว จ.เชียงใหม่ พร้อมกับได้ควบคุมตัวผู้ต้องหา 3 รายคือ
1.นายอภิชัย อายุ 23 ปี ทำหน้าที่เป็นขับรถลำเลียงยาเสพติด
2.นายอภินันท์ อายุ 17 ปี ทำหน้าที่โดยสารมากับรถลำเลียงยาเสพติด
3.นายนพกร อายุ 16 ปี ทำหน้าที่ขับรถนำ
เบื้องต้นตรวจสอบภายในรถยนต์คันดังกล่าวพบยาบ้าจำนวน 9 กระสอบ ประมาณ 9แสนเม็ด สารภาพรับจ้างขนยาบ้าดังกล่าวเพียงแค่ข้ามอำเภอ จากพื้นที่ อ.เชียงดาวไปส่ง อ.แม่แตง เพื่อส่งต่อค่าจ้าง 80,000 บาท นำขยายผลที่ บก.ปส.3 ส่วนหน้า และดำเนินคดีตามกฏหมายต่อไป