“พี สาริษฐ์” คุกเข่าขอแฟนสาว “พริมโรส จินดาวนิช” แต่งงานแล้ว หลังทั้งคู่เป็นเพื่อนกันมานานกว่า 7 ปี และเปลี่ยนสถานะเป็นแฟนได้ 1 ปี
ล่าสุด “พี สาริษฐ์” นักแสดงจากซีรีส์ ฮอร์โมน วัยว้าวุ่น โพสต์รูปบรรยากาศขอแฟนสาวแต่งงานสุดโรแมนติก โดยเจ้าตัวเขียนแคปชั่นลงไอจีว่า "สิ้นสุดทางเพื่อน 💍🤍 It's a love story baby just say "yes"
ซึ่งว่าที่เจ้าสาวไม่ใช่ใครที่ไหน “พริมโรส จินดาวนิช” นางเอกจากซีรีส์เรื่อง Love Sick The Series ซึ่งทั้งคู่เป็นเพื่อนกันมานานกว่า 7 ปี และเปลี่ยนสถานะเป็นแฟนได้ 1 ปี งานนี้นับถอยหลังสู่สถานะใหม่คู่ชีวิตจ้า