ไฟไหม้เขาแหลม วันที่ 29 มี.ค.66 เมื่อเวลา 19.23 น. เพจเฟซบุ๊ก ที่นี่ "นครนายก" โพสต์ภาพเปลวเพลิงกำลังลุกโชนท่วม "เขาแหลม" จ.นครนายก
อีกโพสต์ระบุข้อความว่า "Rip หมูป่า เก้ง กระรอก และสัตว์ป่าทั้งหลาย ต้นเพลิงคุตั้งแต่เย็นวาน ที่เขาชะพลู โดยทั้งวัน จนท. พยายามสกัดแนวไฟป่า จนปะทุอีกครั้งช่วงเย็นวันนี้จนลุกลามไปเขาแหลม ซึ่งเข้าถึงยากและมีความชันอย่างมาก ทำให้การสกัดกั้นเพลิงเป็นไปได้ยาก ขอบคุณ จนท. ทุกท่าน คุณคือฮีโร่และทำดีที่สุดแล้ว"
ก๊วนคนเดือดเผาเมือง กต.เตือนคนไทยเลี่ยงเที่ยวได้เลี่ยง!
บังกลาเทศเดือด! คนลุกฮือเผาเมืองหลวง กระทรวงการต่างประเทศเตือนคนไทยเลื่อนไปเที่ยวไว้ก่อน พร้อมแนะคนไทยต่างแดน มีห้ามออกจากที่พัก