![](https://static.amarintv.com/images/upload/editor/source/Program/longpung-guide/guide1/cover_42.jpg)
ร้านสีมรกต
ร้านสีมรกต ขายข้าวหมูแดงมา 70 กว่าปี ทีเด็ดคือหมูแดงและหมูกรอบที่ย่างด้วยเตาถ่าน เป็นวิธีที่ทำมาตั้งแต่รุ่นพ่อ นอกจากข้าวหมูแดงแล้ว ต้องสั่ง ซุปเป็ดตุ๋นมะนาวดอง และมะระซี่โครงหมู มาทานคู่กัน รับรองเด็ดมาก
ร้านสีมรกต ขายข้าวหมูแดงมา 70 กว่าปี ทีเด็ดคือหมูแดงและหมูกรอบที่ย่างด้วยเตาถ่าน เป็นวิธีที่ทำมาตั้งแต่รุ่นพ่อ นอกจากข้าวหมูแดงแล้ว ต้องสั่ง ซุปเป็ดตุ๋นมะนาวดอง และมะระซี่โครงหมู มาทานคู่กัน รับรองเด็ดมาก
advertisement
80-82 ซอยสุกร 1
ทุกวัน10:00 - 17:00
45 - 130 บาท