![](https://static.amarintv.com/images/upload/editor/source/Program/longpung-guide/guide3/870623.jpg)
ร้านลาบบังเกอร์
ร้านลาบบังเกอร์ร้านอาหารยามดึกของคนนอนดึก ที่พร้อมเสิร์ฟห่อหมกแบบชาวเหนือกับความพิเศษที่ไม่มีในภาคไหนๆ เริ่มกันด้วยเมนู แอ๊บหมู ที่ยังคงมีรสสัมผัสของความเด้ง ความมัน ของเนื้อหมูยัง รสชาติไม่ได้จัดจ้านมากเผ็ดเล็กน้อยๆ ได้กลิ่นหอมของสมุนไพรของทางเหนือ ต่อกันด้วยเมนู จิ้นส้มหมกไข่ รสชาติเปรี้ยวกำลังพอดี เมนูสุดท้ายที่อยากแนะนำให้ได้ลองชิมกัน ก็คือ แอ๊บอ่องออ หรือ สมองหมู ถึงจะดูแปลก แต่ร้านลาบบังเกอร์ปรุงออกมาได้อร่อยถึงรสถึงเครื่อง