![](https://static.amarintv.com/images/upload/editor/source/Program/longpung-guide/guide7/Rama8%20Cafe/rama8cafe.jpg)
ร้าน Rama 8 Cafe
ร้าน Rama 8 Cafe คาเฟ่เล็กๆ ในบริเวณชุมบ้านปูน บรรยากาศสุดชิล ใกล้ชิดธรรมชาติ ติดริมแม่น้ำเจ้าพระยา มีทั้งอาหารคาวและของหวานสไตล์โฮมเมด คุณภาพดี ราคาไม่แพง มาแล้วต้องสั่ง พิซซ่าอะลามาเนียแฮม, สลัดแซ่บแซลมอนอะโวคาโด และชุด Afternoon Tea vs. High Tea
พิเศษ! สำหรับแฟนรายการ ชีพจรลงพุง สามารถกดรับโปรโมชั่นพิเศษจากร้าน Rama 8 Cafe โดยสามารถสแกน QR CODE ได้บนจอโทรทัศน์ในช่วงที่รายการออกอากาศ